Đặt mua liền tay - Nhận ngay khuyến mãi
Chữ ký số khai thuế qua mạng - Chiết khấu 10% tặng kèm ÁO MƯA CAO CẤP. Đăng ký ngay
Tải về phần mềm HTKK 3.1.7 | HTKK 3.1.7 mới nhất từ TỔNG CỤC THUẾ
VinaCA | BkavCA | VnptCA | FptCA | NacencommCA | CkCA | ViettelCA
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Làm sao để không bị phạt vì nộp chậm báo cáo thuế khi khai báo thuế qua mạng?

Lightbulb Làm sao để không bị phạt vì nộp chậm báo cáo thuế khi khai báo thuế qua mạng?

Theo khảo sát của chúng tôi có đến hơn 60% số các doanh nghiệp đang thực hiện việc kê khai thuế qua mạng (KKTQM) ít nhất đã một lần gặp phải những sự cố liên quan đến:

• Không chọn được tệp tờ khai
    • Không in, kết xuất được file PDF
    • Tệp tờ khai không đúng định dạng
    • Cấu trúc tệp tờ khai không đúng
    • Tệp tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính
    • Màn hình máy tính thông báo "500 Internal Server Error"
    • Không thể gửi được tờ khai
    • Không đăng nhập được vào website của tổng cục thuế
    • Khi đăng nhập báo sai tài khoản hoặc mật khẩu
    • Bạn gặp khó khăn khi sử dụng TVAN
    • Lỗi Java
    • ...v..v...

Sau đây là cách để bạn hoàn toàn có thể làm chủ được các vấn đề trên.

• Bạn nên ghi tên đăng nhập và mật khẩu ra một file TXT lưu trong máy tính hoặc lưu trong email của bạn
    • Trong máy tính của bạn luôn có 02 phần mềm cơ bản là Java và CutePDF Writer.
    • Bạn đã cài lại JAVA nhưng vẫn không hết lỗi, đơn giản là vì bạn cài không đúng phiên bản phù hợp với máy tính của mình (Nếu bạn muốn nhận được 02 phần mềm trên ổn định nhất hiện nay hãy gửi email cho webchukyso để đăng ký nhận miễn phí.)
    • Biết cách sao lưu dữ liệu từ HTKK sang một máy tính khác
    • Khi không kết xuất được file PDF, tệp tờ khai không đúng định dạng..vv Bạn nên chuyển sang một máy tính khác và thử lại
    • Luôn nhớ sử dụng Internet Explorer khi nộp báo cáo qua mạng của TCT
    • Vào các ngày cao điểm từ 15 đến 20 hàng tháng nếu không vào được website của TCT bạn không nên cố vào tiếp, hãy lùi lại thời gian để vào sau, việc bạn cố gắng để vào lại càng làm gia tăng sự nghẽn mạng và bạn yên tâm Tổng cục thuế sẽ gia hạn nộp trong những trường hợp như vậy tham khảo tại đây.
    • Và một việc không thể thiếu là hãy lưu số hỗ trợ dịch vụ 1900 6250* của Chungthuso.com.vn (Webchukyso.Com) và gọi mỗi khi bạn cần, các chuyên viên luôn thường trực 24/7 để hỗ trợ doanh nghiệp giải quyết các sự cố, giải đáp về chữ ký số, nhà cung cấp, kê khai thuế qua mạng,...v...v.... Sự hỗ trợ của Webchukyso.Com giúp doanh nghiệp nộp báo cáo đúng hạn và kịp thời.

TRUNG TÂM HỖ TRỢ KÊ KHAI THUẾ QUA MẠNG - 1900.6250
    CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIETINCOM - Tổng đại lý phân phối dịch vụ chữ ký số

*: Giá cước theo quy định của nhà cung cấp dịch vụ viễn thông: 5.000/phút

bài viết này rất hay , mình phải đọc thật kĩ để không mắc sai lầm nào mới được
    chúng tôi chuyên sản xuất ổn áp standa dây đồng 100% công nghệ tiên tiến nhất.Chuyên phân phối ổn áp , lioa .Lắp đặt ,sua on ap va hướng dẫn sử dụng tại nhà khách hàng bảo hành 4 năm tại http://standavietnam.com